SkyLand
Slyland Website ยินดีต้อนรับครับ ^^ กรุณา Log in ด้วยฮับ
กฏของเว็ป
1.ไม่ตั้งกระทู้เสียดสีใคร-หยาบคายนะครับแล้วตั้งชื่อให้ดีๆไม่ต้องหยาบ
2.ขอเล่นด้วยได้ครับแต่อาจจะไม่ได้ทุกคนเพราะผมเลือกคนที่ผมคิดว่าใช่
3.ตั้งกระทู้ถามได้ครับเดี๊ยวจะตอบให้
4.ถ้าสมัครเว้ปแล้วช่วยแนะนำตัวในหัวข้อแนะนำตัวด้วยนะฮับ
5.ยังนึกไม่ออกครับ ^^

Join the forum, it's quick and easy

SkyLand
Slyland Website ยินดีต้อนรับครับ ^^ กรุณา Log in ด้วยฮับ
กฏของเว็ป
1.ไม่ตั้งกระทู้เสียดสีใคร-หยาบคายนะครับแล้วตั้งชื่อให้ดีๆไม่ต้องหยาบ
2.ขอเล่นด้วยได้ครับแต่อาจจะไม่ได้ทุกคนเพราะผมเลือกคนที่ผมคิดว่าใช่
3.ตั้งกระทู้ถามได้ครับเดี๊ยวจะตอบให้
4.ถ้าสมัครเว้ปแล้วช่วยแนะนำตัวในหัวข้อแนะนำตัวด้วยนะฮับ
5.ยังนึกไม่ออกครับ ^^
SkyLand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ถ้าจะเล่น ออนไลน์ ทำไงคับ คนเดียวเหงา

2 posters

Go down

ถ้าจะเล่น ออนไลน์ ทำไงคับ คนเดียวเหงา Empty ถ้าจะเล่น ออนไลน์ ทำไงคับ คนเดียวเหงา

ตั้งหัวข้อ  douhqaa Sat Apr 13, 2013 3:46 pm

Very Happy ตอบที

douhqaa
มือใหม่หัดเล่น Minecraft
มือใหม่หัดเล่น Minecraft

ขึ้นไปข้างบน Go down

ถ้าจะเล่น ออนไลน์ ทำไงคับ คนเดียวเหงา Empty Re: ถ้าจะเล่น ออนไลน์ ทำไงคับ คนเดียวเหงา

ตั้งหัวข้อ  Saksorn Sat Apr 13, 2013 8:12 pm

ก็คือให้ หาเซิฟเวอร์ที่จะเล่น แล้วเอาไอพีเซิฟมาใส่ครับวิธีใส่คือ

1.เข้าไปใน minecraft และกดเล่นหลายคนจากนั้นก็กดเพิ่มเซิฟเวอร์อันบนคือชื่อจะมใ่อะไรก็ได้อันล่างคือไอพีเซิฟครับและที่สำคัญต้องทำให้ตรงกับเวอร์ชั่นของเซิฟนั้นด้วยอย่าง เราจะไปเล่นเซิฟ 1.5.1 แต่เรามีเวอร์ชั่น 1.4.2 เราก็ต้องไปหาตัวเกม 1.5.1 มาใช้
2.กรณีต้องการจะเล่นเซิฟ hamachi เราจะต้องไปโหลดตัว hamachi มาใช้และกด Join อะไรเนี่ยแหละจะอยู่ในเมณู Network ครับจากนั้นก็ใส่ ID และ PW ของเซิฟนั้นและก็ไปคลิ้กขวาที่แอดมินเซิฟและกด copy แอสแดรส และไปใส่ตรงไอพีเซิฟครับ
Saksorn
Saksorn
นัก Crafting
นัก Crafting

http://codegeassland.thai-forum.net/

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน